Music On Forumotions

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

รีบๆสมัครสมาชิกกันนะครับ อีกไม่นานจะปิดรับสมัครแล้ว

หอพักเฮี้ยน [True Seres[เรื่องจริง]

jamesd2b
    jamesd2b
    Admin

Gemini Posts : 187

หอพักเฮี้ยน [True Seres[เรื่องจริง] Empty หอพักเฮี้ยน [True Seres[เรื่องจริง]

ตั้งหัวข้อ  jamesd2b Mon 25 May - 11:45:58

*หมายเหตุ จะไม่บอกชื่อมหาลัยนะครับ จะไม่บอก ที่อยู่หอ*

[ครับโปรดใช้วิจารณ์ญานในการอ่านนะครับ

เรื่องมีอยู่ว่าผมได้เข้ามาอยู่มหาลัยนี้นานพอสมควรนะคับ พอดีปกติก้อจะหาหออยู่กะเพื่อน ๆ แต่

วันนี้เพื่อนไม่อยู่ก้อเลยสงสัยว่าจะไปไหนห้องก็ล๊อกสนิทผมลงไปถามคนที่เฝ้าหอนั้นอยู่ข้างล่าง

เค้าบอกว่าเพื่อนน่ะกลับบ้านไปแล้วพอดีช่วงนั้นคือช่วงปิดเทอม เค้าก้อเลยกลับไปอยู่บ้านเค้า

ผมก้อถามอีกว่ามีห้องไหมห้องอื่นน่ะผมเค้าก้อบอกมีชั้นบนสุดไปพักให้ผมก้อจ่ายค่ามัดจำไป

ก่อนแล้วได้กุณแจผมก้อขึ้นไปเก็บของแล้วล๊อกห้องออกไปเที่ยวข้างนอกต่อ ใจจริงผมก้ออยาก

จะกลับบ้านแต่อยู่ไกลเลยไม่กลับพอตกเย็นผมก้อกลับมากินข้าวแถวหอพักพอทำธุระสำคัญเสร็จ

ก้อหลับไปพักนึงตื่นมาตี1กว่า ๆ ก้อ ฟังวิทยุไปพลาง ๆ แต่นอนไม่หลับเพราะว่าไม่รู้สึกง่วงเลยผม

เล่นข้างล่าง แถวนั้นมีร้านเน็ทเปิด 24 ชม เลยเข้าไปแล่น m คุยกะเพื่อนทั่วๆ ไปพอตี3ผมกลับ

นอนก้อเผลอหลับไปตอนฟังวิทยุตื่นมาคื่นแรกสบายดีไม่มีอะไรเกิดขึ้นพอคืนที่2ผมนอนอยู่ดีๆ

มีหมามันมาหอนอยู่หลังหอผมก้อคงคิดว่ามันหอนเฉย ๆ แต่ที่ไหนได้ มันหอนอยู๋ตัวเดียวผมโผล่

ออกไปมองมันหอนมาทางผมหันหัวมาทางผม ผมไม่สนใจเลยกลับมานอน ไม่มีอะไร ตกคืนที่ 3

มันก้อมาหอนอีกที่นี้ดังกว่าเดิมผมเลยเอาอะไรปาลงไปแล้วมันก้อเงียบ ตื่นมาก้อไม่มีอะไรเกิด

ขึ้นพอเลิกเรียนผมก้อไปนั่งร้านเน็ทหลายชั่วโมงเพราะติดลมกลับมาได้ตอนตี 2 ผมไขกุณแจ

ห้องพอดีมีภาโรงมาเดินผ่านเข้าก้อทำหน้าตาแปลก ๆ แล้ววิ่งลงไปผมถามว่า ไปไหนหรอคับดู

รีบจัง ตอนนี้เพื่อนผมกลับมาจากบ้านแล้วก้อมาพักห้องเดิม (แทรกหน่อยนะลืมบอกไปเค้ากลับ

ไปงานศพญาติไม่บอกเด๊วงงกันยกใหญ่) ครับผมไขกุณแจเข้าไปนอนปกติ ตื่นมาตี 3 ผมเหลือบ

ตาดูเห็นมีคนยืนคุยกันปลายขาผม ผมก้อตกใจซิ อึ้งเลยใครวะมาคุยอะไรตอนนี้ห้องก้อล๊อกแล้ว

นะผมตะโกนไปใครวะมาคุยทำไมตอนนี้ เข้าหันมามองด้วยแววตาที่น่าขนลุกชันเลยทีเดียวผม

จะหลับตาแต่หลับไม่ลงเหมือนมีอะไรมาถ่างตาไว้พอผมตั้งสติหลับได้แล้วรู้สึกเหมือนเค้าจะ

มายืนใกล้ ๆ ทุกที ๆ ผมตั้งสติลืมตา แล้วลุกขึ้นมาดูก้อไม่มีอะไรเกิดขึ้น ทันใดนั้นผมกำลังจะ

กลับตัวนอนผมเห็นหัวคน วางบนหมอนผม ผมลุกขึ้นได้วิ่งเลย เปิดประตูแต่แล้ว เปิดประตู

ผู้หญิงคนนั้นมาห้อยหัวจากเพดานหน้าประตูตรงคานพอดีทำเอาผมแทบคลั่ง แล้ววิ่งออกไปได้

กำลังจะก้าวลงบันใด มันก้าวไม่ออก มีภาพหญิงสาวมาหลอกหลอนอยู่ตลอดเวลาผมนึกได้

เธอคนนี้คนที่คุยกะเราในmเมื่อหลายวันก่อนนี่นา ทันใดนั้นเค้าก้อแกะเสื้อปลดกระดุม แล้ว

จับที่อกของเธอแล้วเอามือฉีกออกมาเลือดหนองไหลเต็มพื้น เหม็นคาวไปทั่ว ผมตะโกนเรียกคน

แต่ไม่มีใครเลยออกมาช่วยผมผมเลยวิ่งกลับไปที่ห้องพยายามตั้งสติแล้วสวดมนต์ผมล้มตัวนอน

แล้วคลุมโปงเชื่อไหมครับ เธอดึงผ้าออกไปหมดเลยผมตัวสั่น ๆ หันไปก้อเจอแต่เธอ ผมวิ่งออก

จากห้องอีกทีตัดใจวิ่งเข้าลืฟท์ เพราะนึกว่าผีจะกลัวแสงสว่างไงเพราะในลิฟท์มีไฟ ในห้องมันมืด

เลยลงไปหาเพื่อนพอเข้าไปในลิฟท์ ผีตนนั้นห้อยหัวลงมาจากเพดารเลย ผมสลบอยู่ในลิฟสักพัก

ลิฟท์ก้อเปิดออก ผมเลยวิ่งไปหาห้องเพื่อนตะโกนและเคาะห้องเรียกให้ตื่นเพื่อนผมเลยตื่น

แล้วบอกว่าผีหลอกช่วยด้วยมันก้อหัวเราะ ขำมากมาย เสียงเย็นมาก ๆ ผมถามว่าเอ็งเป็นอะไรวะทำไม

เสียงแปลก ๆ ไขขึ้นหรอมันก้อส่ายหัว แล้วมันพาผมเข้าห้องในห้องมันยังเหม็นคาวอยู๋เลย

ผมถามว่าเอ็งก้อโดนเหมือนกันหรอว่ะ มันยักหน้า มันถามว่าผมโดนยังไง ผมก้อบอกไปว่า

มันแหกอกให้ผมดูใส้มัน แล้วมันบอกว่าทำแบบนี้ใช่ไหมวะไอ้ โฟ มันแหกอกให้ผมดูฉีกหนัง

ออกมาเป็นชิ้น ๆ ส่งกลิ่นเหม็นทั่วห้องเลยผมวิ่งออกมาจากห้องพร้อมนึกว่าเพื่อนเราเป็นอะไร

ผมสลบอยู่หน้าบันใด ตื่นเช้า มีภาโรงมาเรียก "เฮ้ยไอ้หนุ่ม ทำไมมานอนตรงนี้วะ " ผมเลยบอกไป

ว่า ลุงผมโดนเข้าแล้ว ภาโรงเลยพาผมลงข้างล่างพร้อมเล่าให้ฟังทุกอย่างว่า "มีผู้หญิงคนนึ่งกะแฟน

เค้าเคยแอบมาอยู๋นี่แล้ววันนึ่ง สามีเค้าทิ้งไป แล้วผู้หญิงคนนั้นฆ่าตัวตาย โดยการ ผ่าตับไตไส้ผุง

ไหลนองพื้น ผมเลยบอกว่าแล้วทำไมให้ผมอยู่ เค้าก้อบอกว่าไม่รู้มะวานลุงเห็นเอ็งหยิบกุณแจไป

แล้วพร่ำอะไรคนเดียวก้อไม่รู้ ผมบอกอ้าวแล้วคนที่ดูแลที่นี้อะคิดค่าห้องละ เค้าบอกว่ารถชนตาย

ไปหลายปีแล้วแต่จะมาหลอกบ่อย ให้พักห้องนี้กัน เอ็งโดนเต็มเปาเลยซิท่า ผมบอกใช่

แล้วถามว่าเพื่อนผมมันกลับมาแล้วหรอ ลุงบอกว่า เพื่อนเอ็งน่ะรถคว่ำตายระหว่างกลับจาก งานศพ

ญาติเพิ่งโทรมาเอง

เป็นไงครับโดนไปเลย คูณ 3 ผมเลยเลิกพักเลยหาที่พักอื่นอยู่ถ้าเจออะไรอีกจะมาเล่าให้ฟัง

เรื่องนี้เก่าแล้วนะเจอมา5ปีได้แล้วมั่งคับขอบคุณครับที่อ่าน มัน ยาว มาก ๆ เลยสินะ 5 5 5

เวลาขณะนี้ Thu 16 May - 15:45:05