Music On Forumotions

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

รีบๆสมัครสมาชิกกันนะครับ อีกไม่นานจะปิดรับสมัครแล้ว

วีธีการขึ้นลิฟแบบขำๆ แก้เซงเมื่ออยู่ในลิฟ

jamesd2b
    jamesd2b
    Admin

Gemini Posts : 187

วีธีการขึ้นลิฟแบบขำๆ แก้เซงเมื่ออยู่ในลิฟ Empty วีธีการขึ้นลิฟแบบขำๆ แก้เซงเมื่ออยู่ในลิฟ

ตั้งหัวข้อ  jamesd2b Mon 25 May - 10:33:11

เรามีตัวอย่างวิธีการสร้างสีสันระหว่างขึ้นลิฟท์มาฝาก และถ้าหากเพื่อนๆคิดว่าตัวเองมีวิธีที่เจ๋งกว่านี้ ส่งมาแบ่งปันกันมาได้เลยนะครับ 5555

1. สั่งขี้มูกใส่ผ้าเช็ดหน้า ส่งให้คนรอบๆ ดู ถามว่า 'ขี้มูกสีนี้มีเชื้อไหม ?
    2. กรณีที่ขึ้นหลายชั้น แกว่งตัวไปมาให้ลิฟท์โยกเยก พลางร้อง 'ฮุยเลฮุย '
    3. แจกนามบัตรและขอนามบัตร

4. ทำเสียงบึ้มทุกครั้งที่มีคนกดปุ่ม

5. จับมือคนที่เข้าใหม่ พลางพูดว่า 'ยินดีต้อนรับ ขอให้เดินทางโดยสวัสดิภาพ

6. ร้อง ' ติ๊งต่อง ' ทุกครั้งที่ประตูปิด -เปิด

7. ไอแห้งๆ เป็นระยะ บ่นพึมพำว่าเป็นวัณโรคมาหลายเดือนแล้ว

8. ยืนเงียบๆ ที่มุมในสุด หันหน้าชิดฝา ไม่ขยับร่างกาย พึมพำคาถา ไม่ต้องลงแม้ลิฟท์จะขึ้นสุดแล้ว

9. ผายลมต่อเนื่อง มองผู้หญิงข้างๆ แล้วยิ้ม (อาจจะเฉพาะผู้ชายที่อุบาทว์นะอิอิ)

10. รำมวยไทเก็ก

11. พูดเสียงดังว่า ' เอ๊ะ ปุ่มอะไร ? ' แล้วกดปุ่มสีแดงที่เขียนว่าหยุดฉุกเฉิน

12. แง้มกระเป๋าถือ ชะโงกหน้าดูข้างใน พูดกับกระเป๋าว่า ' คุณสบายดีไหม ? อากาศในนั้นพอหายใจหรือเปล่า ? เดี๋ยวก็ถึงแล้ว

13. เข้าทรง

14. พอประตูปิด ก็วิ่งไปทุบประตูแล้วร้องไห้ "เปิดๆๆ"

15. หันไปมองคนข้างหลัง แล้วถามว่าจับก้นผมทำไม

16. เอามือปิดจมูกแล้วบ่นดังๆ ใครตดฟะ

17. หันไปถามคนข้างๆ ว่า ชั้น 19 ค่าโดยสารเท่าไหร่

18. หยิบโทรศัพท์มาเม้าท์กับเพื่อน บ่นว่าตึกนี้ทำไมมีแต่คนหน้าตาอุบาทว์

19.มองคนข้างๆ แล้วทำน้ำลายไหล

20. หยิบโทรศัพท์มือถือขึ้นมา แล้วเลือกเสียง ringtone เพลง asareje แล้วให้เต้นท่าตรงท่อนฮุค สะกิดคนข้างๆให้เต้นตามพร้อมๆกัน

21.ทำตัวเป็นกระเป๋าลิฟต์ คอยเก็บค่าโดยสารคนเข้าใหม่

22.เอาถุงตดไปบีบในลิฟต์

23.กดโทรศัพท์(แกล้งก็ได้)แล้วพูดว่า"ระเบิดที่ให้วาง...เรียบร้อยแล้ว

24.ซื้อข้าวกระเพราะEZ-Go ของเซเว่น เอาแบบร้อนๆ กลิ่นจะได้ฉุยๆ แล้วตักกินอย่างเอร็ดอร่อย พร้อมส่งเสียง" ซื้ดดด..อา ซื้ดดดด...อา"

25.ตอนมีคนเข้ามาก็ทักสวัสดีค่ะ/ครับ ตอนออกก็พูดว่ารับขนมจีบซาละเปาเพิ่มมั้ยคะ

26.เวลามีคนเข้ามาเพิ่ม ทำเสียง "อ๊อดดดด.. " สัญญาณเตือนน้ำหนักเกิน
    27.แกล้งพูดภาษาพรายกับเพื่อน ภาษางูก็ได้นะ(สำหรับสาวกแฮรี่โดยเฉพาะ)

ฮา.......ดีนะครับใครจาเอาไปลองใช้ดูก้อได้นะครับไม่หวง อาจจะลองเอาไปใช้อาจได้ลงหน้าหนึ่งไทยรัฐก็ได้น่ะ

นั่งอ่านแล้วก็นั่งขำ หวังว่าคงจะชอบกันนะงับ

จะเอาไปทำตามก็ได้ ถ้าใจกล้าพอ 55 ^_^

ที่มา : http://www.y2j-musicstation.forumotions.net/ (เว็บบอร์ดผมเอง)

เวลาขณะนี้ Mon 20 May - 2:50:30