Music On Forumotions

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

รีบๆสมัครสมาชิกกันนะครับ อีกไม่นานจะปิดรับสมัครแล้ว

รวมเรื่องตลก

jamesd2b
    jamesd2b
    Admin

Gemini Posts : 187

รวมเรื่องตลก Empty รวมเรื่องตลก

ตั้งหัวข้อ  jamesd2b Thu 13 Aug - 21:36:38

ชื่อเรื่อง:หน้าผา
    มี ฝรั่งคนหนึ่งชอบโดดน้ำตกมาก
    วันหนึ่งเขาไปน้ำตกแห่งหนึ่งน้ำตกแห่งนี้สูง 2999 เมตร (น่าจะใช่)
    เขาชอบมาก
    เขาเลยปีนขึ้นไปแล้วโดดลงมาทันทีพอใกล้ถึงน้ำเขาเห็นเหวอยู่ใต้น้ำเขาตกใจ
    ร้องออกไปว่า HELP ME HELP ME พอดีมีคนไทยนอนอยู่ตรงนั้น
    คนไทยได้ยินฝรั่งร้องจึงตะโกนไปว่า "มึงก็รู้ว่าเหวมี เหวมี
    มึงยังจะโดดมาหา..มึงหรอ

ชื่อเรื่อง:ไม่เห็นหรอกคะ

โรงเรียนแห่งหนึ่งมีนักเรียน อนุบาล
    กำลังเล่นกระโดดเชือกอยู่ครูจึงเข้าไปบอกว่านักเรียน
    อย่ากระโดดเชือกเดี๋ยวพวกผ้ชายก็พากันเห็นกางเกงในของพวกเธอหลอก
    ได้ยินดังนั้นก็พากันคะ วันหนึ่ง ครูก็ยังเห็นนักเรียนเล่นกระโดดเชือกอยู่
    ครูจึงเข้าไปบอกว่าพวกเธอครูบอกกี่ครั้งแล้วว่า อย่าเล่นกระโดดเชือก
    พวกผู้ชายเขาจะเห็นกางเกงในของพวกเธอ
    ไม่เห็นหรอกคะเพราะหนูไม่ได้ใส่กางเกงใน

ชื่อเรื่อง:ในขณะที่คุณยายป้อนข้าวหลานคนเดียวอยู่
    คุณยาย : "กินเยอะๆนะลูก เอ้า คายทิ้งทำไมละลูก เป็นอะไรเหลอ"
    หลาน : "ยาย ปลามันมีก้างด้วย กินไม่ได้เดี๋ยวติดคอตาย"
    คุณยาย : "ยายขอโทษ ยายแก่แล้วตาเลยไม่ค่อยดีน่ะจ้ะ"
    หลาน
    : "ถ้ายายแก่แล้วยายก็ใกล้จะตายแล้วละสิ ไชโยดีใจจัง ถ้ายายตายนะ
    นู๋ก็จะได้กินของอร่อยเยอะแยะเยย หนูเคยไปบ้านที่มีคนตายกับพ่อบ่อยๆ มีของ
    กินอร่อยๆ ให้กินเยอะแยะ

ชื่อเรื่อง:ถุงก๋วยเตี๋ยว
    มี
    หญิงคนหนึ่งเทอร์พึ่งกลับมาจากโรงงาน บ้านของเทอร์อยู่ท้ายซอยเทอร์
    สักครู่รู้สึกหิวมาก เทอร์จึงออกไปซื้อก๋วยเตี๋ยวหน้าปากซอย
    ขากลับเทอร์ได้เรียกรถรับจ้างให้ไปส่งเทอร์ที่บ้าน
    ขณะนั้นมีเสียงบางอย่างบอกเทอร์ว่า มึงอยากตายไม๊ ยัง ยัง
    ฉันยังไม่อยากตาย เทอร์ตอบด้วยความหวาดกลัว
    ถ้ามึงไม่อยากตายมึงช่วยถุงก๋วยเตี๋ยวออกไปทีได้ไม๊ ตูร้อน

ชื่อเรื่อง:ไม่ทันสมัย

นัก
    ธุรกิจชาวอเมริกัน ญี่ปุ่น และอังกฤษโคจรมาพบกันในห้องประชุม ทันใดนั้น
    มีเสียงบี๊บๆดังขึ้น ชาวอเมริกันกดตรงต้นแขนนิดเดียวเสียงบี๊บก็เงียบลง
    "เสียงเพเจอร์น่ะครับ"เขาอธิบาย"ผมฝังไมโครชิฟไว้ใต้ผิวหนัง"
    ไม่กี่นาทีต่อมาเสียงโทรศัพท์ดังขึ้น
    ชาวญี่ปุ่นยกฝ่ามือขึ้นแนบหูและพูดธุระไปจนเสร็จ
    แล้วหันมาอธิบายว่า''โทรศัพท์มือถือน่ะครับ ผมฝังไว้ที่มือ''
    ชาวอังกฤษเริ่มรู้สึกว่าตัวเองไม่ทันสมัยเอามากๆจึงยอมไม่ได้เด็ดขาด
    เขาเดินหายไปในห้องนำ
    สักพักก็เดินกลับมาพร้อมลากกระดาษชำระซึ่งเหน็บอยู่ด้านหลังกางเกงมาด้วย
    ทุกคนในที่ประชุมพากันจ้องด้วยความประหลาดใจ
    เขากวาดสายตาไปรอบๆห้องแล้วพูดว่า"มีอะไรผิดปกติหรือครับ ผมแค่กำลังรับแฟ็ก

ชื่อเรื่อง:ระวัง! เมื่อท่านตกนรก

มีชายสามคนตกนรกไปพร้อมกัน และต้องไปรับการตัดสินกรรมจากยมทูต
    ชายคนที่หนึง: เจ้าเป็นคนดี ทำบุญสุนทานตลอดไม่เคยคิดเบียดเบียนใคร ดังนั้นข้าจะให้รถ benz เจ้าไปขับท่องนรก
    ชายคนที่สอง : เจ้ามีความผิด คิดไม่ดีต่อคนอื่น แต่ยังมีความดีอยู่บ้าง ข้าจะให้รถ civic ไปขับก็แล้วกัน
    ชายคนที่สาม : เจ้าเป็นคนเลวมาก ชอบผิดลูกผิดเมืยคนอื่นประจำ เลวอย่างเจ้า เอารถมอเตอร์ไซด์ไปขับก็แล้วกัน
    หลัง
    จากรับการตัดสินโทษแล้วชายทั้งสามก็ขับรถท่องอยู่ในนรก
    จนถึงเวลากลับก็ได้มาพูดคุยกัน
    ชายคนที่สองและสามเห็นชายคนที่หนึ่งหน้าไม่ดีจึงถามว่าเป็นอะไร
    ในเมื่อเจ้าถูกตัดสินโทษเบาที่สุดได้ขับรถ benz
    สุดท้ายชายคนที่หนึ่งก็ปล่อยโฮออกมา
    พร้อมกับบอกว่าเมื่อกี้นี้จอดรถติดไฟแดงอยู่ ข้าเห็นเมียข้าที่ไฟแดง
    หล่อนกำลังถีบรถจักรยานอยู่ว่ะ
    ชื่อเรื่อง:'หนุ่มพูดไทย ปน ลาว'วัน
    หนึ่งหนุ่มไทยปนลาวได้ไปเยี่ยมแม่ที่ กทม.
    แม่จึงให้หนุ่มไทยปนลาวไปซื้อเกลือที่ตลาดมาให้
    เขาได้ขึ้นรถตุ๊ก..ตุ๊กไปตลาด พอไปถึงตลาดหนุ่มไทยปนลาวจึงลงรถตุ๊ก..ตุ๊ก
    ไปซื้อเกลือโดยนำถ้วยใบเล็กๆไปใส่เกลือ
    เขาจึงนั่งรถตุ๊ก..ตุ๊กคันเก่าๆกลับบ้าน ขณะนั่งรถกลับบ้าน
    ถนนซึ่งมีรูขรุขระรถตุ๊ก..ตุ๊กจึงสั่นทำให้เกลือ
    หกหนุ่มไทยปนลาวเห็นเกลือหกจึงพูดขึ้นอย่างดังว่า '
    เกียหก..เกียหก..เกียหก' คนขับรถจึงพูดว่า 'โอ้ย... รถผมเก่าแล้ว
    สงสารผมหน่อยน่ะ' หนุ่มไทยลาวจึงร้องต่อไปเรื่อยว่า 'เกียหกๆๆๆๆ'
    ด้วยอารมณ์เคลียด คนขับรถตุ๊ก..ตุ๊ก
    มองไปที่กระจกเห็นหน้าหนุ่มไทยปนลาวมีอารมณ์
    เคลียดหนักจึงเร่งรถตุ๊ก..ตุ๊ก ไปที่เกียร์หก ทำให้รถวิ่งอย่างเร็วมาก
    ในที่สุดก็ส่งหนุ่มปนลาวถึงบ้านด้วยความปลอดภัย
    แต่เกลือในถ้วยเกลี้ยงสะอาดไม่มีเกลือแม้แต่เม็ดเดียว ุ *คำเตือน*
    โปรดเห็นใจชายหนุ่มลูกครึ่ง

ชื่อเรื่อง:เข้าใจตั้ง

เพื่อนบ้านของผมซื้อลูกหมูมาสามตัว ตั้งใจว่าพอมันโตจะเอามากิน ผมได้ถามเขาว่า
    ผม :แล้วคุณตั้งชื่อให้เจ้าหมูสามตัวว่าอะไรบ้างล่ะ ?
    เพื่อน
    บ้าน :ตัวนึงชื่อ breakfast แปลว่า อาหารมื้อเช้า ตัวนึงชื่อ lunch แปลว่า
    อาหารมื้อกลางวัน ตัวนึงชื่อ dinner แปลว่า อาหารมื้อเย็น
    เป็นไงเรียกง่ายดีไหม ?
    ผม : ?!?!?!?!?!?!?!?!?!?!?!?!?!?!?!?!

ชื่อเรื่อง:ยายนอนไม่หลับ
    มี
    ยายแก่คนนึง แกหลงๆลืม เป็นโรคนอนไม่หลับ
    วันนึงไม่รู้ทำไงเลยไปหาหมอที่อนามัยใกล้บ้าน
    เมื่อถึงคิวตรวจหมอจึงเรียกเข้าไปสอบถามอาการ

หมอ ; ยายเป็นอะไรมาครับ
    ยาย : ยายนอนไม่หลับน่ะจ๊ะหมอ ได้ยินอะไรนิดอะไรหน่อยก็ตื่น
    หมอ : แล้วเป็นอย่างนี้บ่อยมั๊ยล่ะครับ
    ยาย : บ่อยจ๊ะ เพราะแถวบ้านน่ะหมามันเยอะ พอตกดึก หมามันตื่น ยายก็เห่า
    หมอ :?????????????????????????????????????????????????????? "ยายจะบอกว่า พอหมามันเห่ายายก็ตื่น น่ะ แต่ดันเสือกหลง"

ชื่อเรื่อง:ล่าหมี
    เช้า
    วันหนึ่งขณะที่ชายวัยกลางคนกำลังเดินมารดน้ำต้นไม้ใน สวนหลังบ้าน
    ก็พบว่ามีหมีตัวใหญ่อยู่บนต้นไม้ในสวนของเขา
    เขาจึงรีบโทรศัพท์ไปแจ้งเจ้าหน้าที่ให้มาจับหมี ไม่นานเจ้าหน้าที่ก็มา 1
    คน พร้อมกับอุปกรณ์ -ตาข่าย -สุนัขตัวใหญ่กำยำ-ปืนลูกซอง
    ระหว่างที่เจ้าหน้าที่กำลังเตรียมอุปกรณ์เจ้าหน้าที่ก็อธิบายขั้นตอนการจับ
    หมีให้เขาฟัง ขั้นแรกนะคุณต้องถือตาข่ายนี้เตรียมพร้อมเอาไว้
    แล้วผมจะปีนขึ้นไปบนต้นไม้เพื่อเขย่ากิ่งไม้ให้หมีมันตกลงมา
    พอหมีตกคุณก็รีบเอาตาข่ายอันนี้ไปคุมหมีและหลังจากนั้นสุนัขของผมจะเข้าไป
    ขย้ำที่จุดยุทธศาสตร์ของหมีเท่านี้หมีมันก็เสร็จเรา
    อธิบายเสร็จเจ้าหน้าที่ก็เตรียมพร้อมอยู่ที่โคนไม้ และกำลังจะปีนขึ้นไป
    เดี๋ยวครับ.ๆ....แล้วปืนลูกซองนี้เอามาทำอะไรครับ เออ..คืออย่างงี้
    คือระหว่างที่ผมกำลังเขย่ากิ่งไม้ให้หมีมันตกมาเนี๊ย
    หมีมันก็คงทำเช่นเดียวกันกับผม ถ้าหากผมพลาดท่าเสียทีให้หมี
    แล้วตกลงมาเนี๊ย คุณรีบเอาปืนลูกซองกระบอกนี้ยิงหมาให้ตายในทันที.....

เวลาขณะนี้ Fri 17 May - 1:48:44